ร่วมกันทำกิจกรรมสร้างแนวกันไฟและดับไฟป่า ในพื้นที่บ้านสบปาน หมู่ที่ 7
เทศบาลตำบลเมืองปาน ลำปาง
วันที่ 23 ธันวาคม 2564 เทศบาลตำบลเมืองปานร่วมกับอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก และประชาชน หมู่ที่ 7 บ้านสบปาน ร่วมกันทำกิจกรรมสร้างแนวกันไฟและดับไฟป่า ในพื้นที่บ้านสบปาน หมู่ที่ 7 ตำบลเมืองปาน อำเภอเมืองปาน จังหวัดลำปาง กวาดใบไม้ ใช้เครื่องเป่าสร้างเส้นทางแนวกันไฟไม่ให้ลุกลามเข้าสู่เขตพื้นที่ชุมชน
![](/images/pagebuilderck/355796922_811184770229053_8335686601792705051_n.jpg)
ค้นหา